Skip to content
Home » การจับสลากหมายเลขผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฏร กรุงเทพมหานคร

การจับสลากหมายเลขผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฏร กรุงเทพมหานคร

การจับสลากหมายเลขผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฏร กรุงเทพมหานคร พรรครวมไทยสร้างชาติ ทั้ง 33 เขตเลือกตั้ง มีดังนี้

เขตเลือกตั้งที่ 1 นายพลัฏฐ์ ศิริกุลพิสุทธิ์ ได้หมายเลข 1 เขตบางรัก,เขตพระนคร,เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย,เขตดุสิต (ยกเว้นแขวงถนนนครไชยศรี) , เขตสัมพันธวงศ์

เขตเลือกตั้งที่ 2 น.ส.ศิรินันท์ ศิริพานิช ได้หมายเลข 10 เขตสาทร,เขตปทุมวัน, เขตราชเทวี

เขตเลือกตั้งที่ 3 นายเนวินธุ์ ช่อชัยทิพย์ ได้หมายเลข 8 เขตบางคอแหลม,เขตยานนาวา

เขตเลือกตั้งที่ 4 นายเขตรัฐ เหล่าธรรมทัศน์ ได้หมายเลข 10 เขตคลองเตย ,เขตวัฒนา

เขตเลือกตั้งที่ 5 น.ส.ภรณี วัฒนโชติ ได้หมายเลขได้เบอร์ 11 เขตห้วยขวาง, เขตวังทองหลาง (ยกเว้นแขวงคลองเจ้าคุณสิงห์)

เขตเลือกตั้งที่ 6 น.ส.อรพินทร์ เพชรทัต ได้หมายเลข 4 เขตดินแดง ,เขตพญาไท

เขตเลือกตั้งที่ 7 นายชื่นชอบ คงอุดม ได้หมายเลข 1 เขตบางซื่อ, เขตดุสิต (เฉพาะแขวงนครไชยศรี)

เขตเลือกตั้งที่ 8 น.ส.อรัญญา มณีแจ่ม ได้หมายเลข 12 เขตจตุจักร (ยกเว้นแขวงจันทรเกษมและแขวงเสนานิคม), เขตหลักสี่ (ยกเว้นแขวงตลาดบางเขน)

เขตเลือกตั้งที่ 9 น.ส.พัชรนันท์ โกศลสมบัตินนท์ ได้หมายเลข 7 เขตบางเขน (ยกเว้นแขวงท่าแร้ง) , เขตจตุจักร (เฉพาะแขวงจันทรเกษมและแขวงเสนานิคม), เขตหลักสี่ (เฉพาะแขวงตลาดบางเขน)

เขตเลือกตั้งที่ 10 น.ส.ณัฐวรินธร บวรภัควุฒิศิริ ได้หมายเลข 8 เขตดอนเมือง

เขตเลือกตั้งที่ 11 นายสุภดิช อากาศฤกษ์ ได้หมายเลข 5 เขตสายไหม (ยกเว้นแขวงออเงิน)

เขตเลือกตั้งที่ 12 นายศรราม ภูมิไชย ได้หมายเลข 11 เขตบางเขน (เฉพาะแขวงท่าแร้ง) , เขตสายไหม (เฉพาะแขวงออเงิน), เขตลาดพร้าว (เฉพาะแขวงจรเข้บัว)

เขตเลือกตั้งที่ 13 นายศุกล กุลสิงห์ ได้หมายเลข 5 เขตลาดพร้าว (ยกเว้นแขวงจรเข้บัว) , เขตบึงกุ่ม (ยกเว้นแขวงคลองกุ่ม)

เขตเลือกตั้งที่ 14 น.ส.ฐิติภัตร์ โชติเดชาชัยนันต์ ได้หมายเลข 11 เขตบางกะปิ ,เขตวังทองหลาง (เฉพาะแขวงคลองเจ้าคุณสิงห์)

เขตเลือกตั้งที่ 15 น.ส.กาญจนา ภวัครานนท์ ได้หมายเลข 11 เขตคันนายาว, เขตบึงกุ่ม (เฉพาะแขวงคลองกุ่ม)

เขตเลือกตั้งที่ 16 นายณัฐนันท์ กัลป์ยาศิริ ได้หมายเลข 6 เขตคลองสามวา (ยกเว้นแขวงสามวาตะวันออกและแขวงทรายกองดินใต้)

เขตเลือกตั้งที่ 17 นายฤกษ์อารี นานา ได้หมายเลข 11 เขตหนองจอก (ยกเว้นแขวงโคกแฝด แขวงลำผักชีและแขวงลำต้อยติ่ง), เขตคลองสามวา (เฉพาะแขวงสามวาตะวันออกและแขวงกองทรายดินใต้)

เขตเลือกตั้งที่ 18 นายวุฒิภัทร คำประกอบ ได้หมายเลข 1 เขตหนองจอก (เฉพาะแขวงโคกแฝด แขวงลำผักชีและแขวงลำต้อยติ่ง), เขตมีนบุรี (เฉพาะแขวงแสนแสบ) , เขตลาดกระบัง (เฉพาะแขวงลำปลาทิว)

เขตเลือกตั้งที่ 19 นายอรรถวิทย์ เซะวิเศษ ได้หมายเลข 2 เขตมีนบุรี (เฉพาะแขวงแสนแสบ), เขตสะพานสูง (ยกเว้นแขวงทับช้าง)

เขตเลือกตั้งที่ 20 นายรณชัย สังฆมิตกล ได้หมายเลข 4 เขตลาดกระบัง (ยกเว้นแขวงลำปลาทิว)

เขตเลือกตั้งที่ 21 นายประสิทธิ์ มะหะหมัด ได้หมายเลข 5 เขตประเวศ (ยกเว้นแขวงหนองบอน) , เขตสะพานสูง (เฉพาะแขวงทับช้าง)

เขตเลือกตั้งที่ 22 นายพงศ์พล ยอดเมืองเจริญ ได้หมายเลข 12 เขตสวนหลวง, เขตประเวศ (เฉพาะแขวงหนองบอน)

เขตเลือกตั้งที่ 23 ร.ต.อ.หญิง อัยรดา บำรุงรักษ์ ได้หมายเลข 1 เขตพระโขนง, เขตบางนา

เขตเลือกตั้งที่ 24 น.ส.ศิลัมพา เลิศนุวัฒน์ ได้หมายเลข 7 เขตคลองสาน,เขตธนบุรี (ยกเว้นแขวงวัดกัลยาณ์ แขวงหิรัญรูจีและแขวงบางยี่เรือ) ,เขตราษฎร์บูรณะ (เฉพาะแขวงบางปะกอก)

เขตเลือกตั้งที่ 25 นายทศพร ทองศิริ ได้หมายเลข 12 เขตทุ่งครุ, เขตราษฎร์บูรณะ (ยกเว้นแขวงบางปะกอก)

เขตเลือกตั้งที่ 26 นายมินทร์ ลักษ์ตานนท์ ได้หมายเลข 7 เขตจอมทอง (ยกเว้นแขวงบางขุนเทียน) ,เขตบางขุนเทียน (เฉพาะแขวงท่าข้าม)

เขตเลือกตั้งที่ 27 นายภาสกร เงินเจริญกุล ได้หมายเลข 2 เขตบางขุนเทียน (ยกเว้นแขวงท่าข้าม) , เขตบางบอน (เฉพาะแขวงบางบอนใต้และแขวงคลองบางบอน)

เขตเลือกตั้งที่ 28 นายพนา รัตนบรรณางกูร ได้หมายเลข 8 เขตหนองแขม 8 (เฉพาะแขวงหนองแขม), เขตบางบอน (ยกเว้นแขวงบางบอนใต้และแขวงคลองบางบอน) , เขตจอมทอง (เฉพาะแขวงบางขุนเทียน)

เขตเลือกตั้งที่ 29 นายเกรียงไกร จงเจริญ ได้หมายเลข 2 เขตบางแค หมายเลข 2 (เฉพาะแขวงบางแคเหนือและแขวงบางไผ่), เขตหนองแขม (ยกเว้นแขวงหนองแขม)

เขตเลือกตั้งที่ 30 น.ส.ศศิกานต์ วัฒนะจันทร์ ได้หมายเลข 7 เขตบางแค (ยกเว้นแขวงบางแคเหนือและแขวงบางไผ่), เขตภาษีเจริญ (เฉพาะแขวงบางหว้า แขวงบางด้วนและแขวงคลองขวาง)

เขตเลือกตั้งที่ 31 นายประเวช แสวงสุข ได้หมายเลข 5 เขตตลิ่งชัน (ยกเว้นแขวงบางเชือกหนัง), เขตทวีวัฒนา

เขตเลือกตั้งที่ 32 นายอิทธิพัทธ์ ได้หมายเลข 5 เศรษฐยุกานนท์ เขตบางกอกใหญ่,เขตภาษีเจริญ (ยกเว้นแขวงบางหว้า แขวงบางด้วนและแวงคลองขวาง), เขตธนบุรี (เฉพาะแขวงวัดกัลยาณ์ แขวงหิรัญรูจีและแขวงบางยี่เรือ), เขตตลิ่งชัน (เฉพาะแขวงบางเชือกหนัง), เขตบางกอกน้อย (เฉพาะแขวงศิริราช)

เขตเลือกตั้งที่ 33 นางรัดเกล้า สุวรรณคีรี ได้หมายเลข 5 เขตบางพลัด, เขตบางกอกน้อย (ยกเว้นแขวงศิริราช)